Tháng 5 này, từ sự hỗ trợ của Quỹ "Tiếp sức đến trường" do Đài PT-TH Thái Bình, Hội Chữ thập đỏ, Sở GD&ĐT, Sở LĐ-TB&XH Thái Bình đồng quản lý, có 8 căn nhà được xây mới cho học sinh nghèo. Sáng 31-5, căn nhà thứ 8 vừa chính thức khởi công tại huyện Tiền Hải.
Chỉ một cơn mưa lớn đầu hè đã làm sập gian nhà nơi em Phạm Huyền Trang, thôn Cam Lai, xã Đông Cơ, huyện Tiền Hải và cả gia đình thường ngủ mỗi đêm. Mẹ Trang bị động kinh thường xuyên phải điều trị ở bệnh viện. Bố em sức khỏe yếu, không có việc làm. Mong muốn giúp gia đình Trang có nơi ăn chốn ở, để em được yên tâm học hành, quỹ "Tiếp sức đến trường" tài trợ 100 triệu đồng cho gia đình xây nhà mới.
Căn nhà kiên cố, khang trang với diện tích hơn 40 mét vuông dự kiến hoàn thành vào tháng 8 năm nay, cùng với những căn nhà do quỹ "Tiếp sức đến trường" tài trợ tại các huyện thành phố, trở thành nguồn động lực lớn lao để những học sinh nghèo như Trang tiếp tục cố gắng vươn lên thay đổi cuộc sống khó khăn của chính mình.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...