Những năm qua, huyện Hưng Hà luôn chú trọng cải cách hành chính, cải thiện môi trường đầu tư, làm tốt công tác bảo vệ môi trường tạo điểm nhấn thu hút các doanh nghiệp trong và ngoài nước vào đầu tư.
Huyện Hưng Hà ưu tiên thu hút những ngành công nghiệp sạch, ít ô nhiễm, bảo đảm cơ cấu ngành nghề phù hợp. Đến nay, huyện Hưng Hà có 7/11 cụm công nghiệp đã được thành lập, trong đó 6 cụm công nghiệp được phê duyệt quy hoạch phân khu tỷ lệ 1/2000 với tổng diện tích trên 800 ha, tỷ lệ lấp đầy đất công nghiệp đạt 52% .
UBND huyện luôn quan tâm chủ trì, phối hợp với các sở, ngành của tỉnh thực hiện tốt việc quản lý nhà nước về môi trường; ban hành nhiều văn bản thực hiện và nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của nhà nước về bảo vệ môi trường. Thực hiện việc kiểm tra định kỳ, đột xuất các hộ gia đình, doanh nghiệp, cơ sở sản xuất kinh doanh, kịp thời giải quyết khi có ý kiến của người dân liên quan đến việc xả thải của các cơ sở doanh nghiệp trong cụm công nghiệp. Hầu hết các nhà đầu tư thứ cấp chấp hành tốt các quy định về bảo vệ môi trường, thực hiện đúng cam kết về bảo vệ môi trường mà doanh nghiệp đã ký kết.
Vũ Hương
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...