Sáng ngày 23/1, tại một số vùng núi cao của Quảng Ninh như đỉnh chùa Đồng, Yên Tử, thành phố Uông Bí và đỉnh núi Cao Ly, huyện Bình Liêu xuất hiện băng giá.
Theo ghi nhận của Ban Quản lý di tích và Rừng Quốc gia Yên Tử, nhiệt độ ở khu vực Chùa Đồng đã hạ xuống thấp dưới 0°C, gây băng tuyết tại khu vực này. Tuyết bám trên các cành cây, ngọn cỏ, cộng với mây mù dày đặc, gây khó khăn cho việc đi lại.
Còn trên các đỉnh núi cao thuộc dãy Cao Ly, huyện Bình Liêu cũng đã xuất hiện băng giá phủ kín các cành cây, ngọn cỏ.
Những ngày tới dự báo thời tiết tiếp tục rét đậm, rét hại, có thể gây ra băng giá. Tỉnh Quảng Ninh cũng yêu cầu các địa phương chủ động thực hiện các biện pháp chống đói, rét cho vật nuôi.
Nguồn TTXVN
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...