Để chủ động xử lý các tình huống trong phòng chống lụt bão năm 2016, sáng ngày 13-6, huyện Kiến Xương tổ chức lớp tập huấn bơi, lặn, cứu nạn, cứu hộ phòng chống lụt bão (PCLB) cho gần 50 thành viên thường trực đội cừ sách của 12 xã duyên giang trong huyện.
Các học viên được dạy về phương pháp cứu đuối.
Trong thời gian 4 ngày (từ ngày 13-16/6), các học viên tham gia lớp tập huấn được trang bị kiến thức về phương pháp cứu đuối và phòng chống lụt bão như: Các kỹ thuật bơi đơn giản; phương pháp cứu đuối bằng tay không; các kiểu bơi khi cứu đuối; các phương pháp sơ cứu người bị đuối nước...
Sau lớp tập huấn, các học viên sẽ trở thành nòng cốt để tổ chức, triển khai huấn luyện và làm nhiệm vụ phòng chống bão, lụt và cứu nạn, cứu đuối tại cơ sở. Từ đó, góp phần chủ động cho công tác ứng cứu người và tài sản trong mùa mưa bão năm 2016 tại huyện Kiến Xương.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...