Hội thi chim cu gáy tỉnh Thái Bình mở rộng lần thứ 3 năm 2015 được tổ chức với sự tham gia của Câu lạc bộ các tỉnh trong khu vực phía Bắc.
Hội thi chim cu gáy tỉnh Thái Bình mở rộng năm nay có sự tham gia thi đấu của hơn 200 lồng chim đến từ các tỉnh, thành trong khu vực phía Bắc như: Hà Nội, Bắc Giang, Bắc Ninh, Thái Nguyên... Cuộc thi lần này chọn tiếng chim gáy với các giọng mau sào, gáy gọi, gụ, dặt, chu. Mỗi lần chấm, 20 lồng chim được treo trước 20 giám khảo. Các giám khảo theo dõi nghệ thuật gáy của từng lồng chim trong 15 phút và cho điểm theo quy định trong thể lệ thi.
Hội thi đã tạo sân chơi bổ ích để người yêu sinh vật cảnh có dịp giao lưu và thưởng thức thành quả trong nghề chơi chim cảnh.
Tú Anh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...