Hiện nay, nhiều xã của huyện Vũ Thư tập trung đầu tư cải tạo và xây dựng mới hệ thống chợ, đặc biệt là chợ vùng nông thôn nhằm đáp ứng tốt hơn nhu cầu mua sắm của người dân, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Tính đến nay, trên địa bàn huyện Vũ Thư có 23 chợ, trong đó có 6 chợ hạng 2 và 17 chợ hạng 3. Hiện các địa phương đã tập trung nguồn lực xây mới 3 chợ và nâng cấp 20 chợ với kinh phí từ nguồn vốn BOT, ngân sách Nhà nước và các nguồn huy động hợp pháp khác.
Các chợ đều có điểm kinh doanh ổn định đảm bảo lưu thông hàng hóa được thông suốt. Vấn đề vệ sinh môi trường được cải thiện; công tác phòng cháy, chữa cháy được đảm bảo; ý thức chấp hành chính sách, pháp luật Nhà nước trong kinh doanh, mua bán của tiểu thương ở các chợ cũng được nâng cao.
Huyện Vũ Thư tiếp tục chú trọng đầu tư quy hoạch các điểm chợ, siêu thị nhỏ, các loại hình thương mại – dịch vụ tổng hợp tại các địa điểm thuận lợi về giao thương, buôn bán nhằm tạo điều kiện thuận lợi để người dân nông thôn tiếp cận được những hàng hóa có chất lượng, giá cả hợp lý, thúc đẩy phát triển kinh tế xã hội trên địa bàn./.
Phạm Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...