Sau 5 tháng triển khai xây dựng, đến nay Chợ Quỳnh Côi giai đoạn II đã hoàn thành khoảng 80% khối lượng công trình. Dự kiến đưa vào sử dụng trong tháng 12 tới đây.
Chợ Quỳnh Côi giai đoạn II được thiết kế gồm 66 ki ốt và 234 gian hàng. Trong quá trình triển khai mặc dù vừa thi công vừa giải phóng mặt bằng song phía Chủ đầu tư là Công ty Cổ phần Thương mại Thành Đạt đã nỗ lực áp dụng các biện pháp thi công bảo đảm tiến độ, chất lượng công trình.
Đến nay đã hoàn thiện xong phần xây dựng cơ bản của 13 dãy lán và 05 dãy Ki ốt. Hiện đơn vị thi công đang tiến hành đổ cột, xây tường, làm đường giao thông nội bộ và một số hạng mục phụ trợ khác phấn đấu hoàn thành và đưa công trình vào sử dụng trong tháng 12 tới đây, đáp ứng nhu cầu giao thương, buôn bán, trao đổi hàng hóa của nhân dân.
Thanh Phú
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...