Chiều 20-11, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang - Phó chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tình hình sản xuất, kinh doanh tại Công ty CP Hải sản Thái Bình và Công ty CP thủy sản thương mại Diêm Điền là 2 đơn vị sản xuất kinh doanh nước mắm của tỉnh.
Năm 2017, 2 công ty đều có mức tăng trưởng trên 20% so với năm 2016, thị trường không ngừng được mở rộng. Qua kiểm tra, đồng chí Phó chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao công tác đảm bảo ATVS thực phẩm của 2 công ty. Đồng chí yêu cầu 2 công ty tăng cường sản xuất để đảm bảo đủ sản phẩm cung ứng cho thị trường cuối năm, không được tích hàng, nâng giá. Luôn coi công tác đảm bảo an toàn VSTP, VSMT là yếu tố quyết định để giúp công ty tăng trưởng. Tăng cường đầu tư trang thiết bị theo dây chuyền hiện đại và không ngừng nâng cao chất lượng sản phẩm.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn 2 công ty cần nghiên cứu thị trường để đưa ra nhiều dòng sản phẩm đáp ứng nhu cầu của nhiều đối tượng khách hàng, luôn chú trọng việc xây dựng và khẳng định thương hiệu nước mắm truyền thống của tỉnh Thái Bình.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...