Hội chợ nông nghiệp Quốc tế đồng bằng Bắc bộ 2016 thu hút số lượng lớn doanh nghiệp trong và ngoài nước tham gia. Mặc dù hội chợ mới diễn ra được 1 ngày, song rất nhiều doanh nghiệp đã tìm kiếm được đối tác.
Các gian hàng được bày bán tại Hội chợ.
Theo nhiều doanh nghiệp tham gia Hội chợ, hoạt động hội chợ lần này đã mang lại giá trị gia tăng cho doanh nghiệp như Công ty TNHH sản xuất xuất nhập khẩu Đức Nam, qua tham gia hội chợ, đơn vị này đã cung cấp gần 1.000 máy nông nghiệp trên địa bàn tỉnh. Đây là lần thứ 11 công ty tham gia Hội chợ nông nghiệp Quốc tế Đồng bằng Bắc bộ tại Thái Bình, sau lễ khai mạc, công ty đã ký hợp đồng bán sản phẩm trị giá trên 1 tỷ đồng.
Ngoài hoạt động bán hàng, giới thiệu sản phẩm, doanh nghiệp còn có điều kiện tìm hiểu thị trường, tăng cường quảng bá hình ảnh và mở rộng mạng lưới phân phối.
11 năm qua, Hội chợ nông nghiệp Quốc tế đồng bằng Bắc bộ 2016 đã trở thành địa điểm gặp gỡ của các nhà doanh nghiệp, nhà đầu tư và khách hàng. Hội chợ đã tạo bước đệm cho sự phát triển của kinh tế nông nghiệp, thương mại dịch vụ nông thôn.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...