Quý I năm 2016, giá trị sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp toàn tỉnh Thái Bình đạt gần 9.400 tỷ đồng (tăng 19% so với cùng kỳ năm trước).
Sứ vệ sinh là mặt hàng tăng trưởng khá trong quý I năm 2016.
Trong đó, kinh tế ngoài nhà nước gần 5.930 tỷ đồng (tăng 18,3%); kinh tế Nhà nước gần 460 tỷ đồng (tăng 48%); kinh tế có vốn đầu tư nước ngoài hơn 3.000 tỷ đồng (tăng gần 17%). Trong quý I năm 2016, nhiều ngành hàng có mức tăng trưởng khá như: Dệt may, bia, nước giải khát, sứ vệ sinh, sứ dân dụng.
Nghề và làng nghề phát triển ổn định. Toàn tỉnh hiện có 247 làng nghề đạt tiêu chuẩn. Giá trị sản xuất làng nghề chiếm 20% tổng giá trị sản xuất công nghiệp. Trong quý I, có 17 dự án được phê duyệt chủ trương đầu tư vào tỉnh; 111 doanh nghiệp và 33 chi nhánh văn phòng đại diện được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh với số vốn đăng ký trên 816 tỷ đồng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...