Theo thông tin từ Hội Vật lý Việt Nam, vòng thi chọn đội tuyển Olympic Vật lý Châu Âu của Việt Nam đã chọn được 5 thí sinh xuất sắc nhất trong đó có em Vũ Anh Duy, học sinh trường THPT Chuyên Thái Bình.
5 thí sinh xuất sắc nhất gồm: Nguyễn Nhật Minh, Trường THPT Chuyên Khoa học Tự nhiên Hà Nội; Nguyễn Công Vinh, THPT Chuyên Bắc Ninh; Phan Quang Triết, THPT Chuyên Phan Bội Châu, tỉnh Nghệ An; Nguyễn Ngọc Phương Anh, THPT Chuyên Hà Nội – Amsterdam; Vũ Anh Duy, THPT Chuyên Thái Bình.
Đội tuyển Việt Nam dự thi Olympic Vật lý Châu Âu (EuPhO) năm 2024, diễn ra tại Georgia từ ngày 15/7 đến 19/7 tới.
EuPhO là cuộc thi dành cho học sinh THPT các nước Châu Âu và một số quốc gia khác với tư cách khách mời, trong đó có Việt Nam. Mỗi nước tham gia cử 5 học sinh dự 2 phần thi: Phần thi lý thuyết và thực hành. Mỗi phần thi diễn ra trong 5 giờ.
Thu Hà
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...