Nhằm đẩy mạnh cải cách hành chính, hỗ trợ người dân dễ dàng tiếp cận thông tin y tế, các bệnh viện tuyến huyện ở Hưng Hà đã tích cực ứng dụng công nghệ thông tin vào hoạt động quản lý, khám chữa bệnh, góp phần nâng cao chất lượng điều trị, chăm sóc sức khỏe nhân dân.
![]() | ![]() |
Mỗi ngày các bệnh viện trên địa bàn huyện đón tiếp hàng trăm lượt bệnh nhân đến khám, thực hiện các xét nghiệm sinh hóa, chỉ định chiếu chụp. Nếu như trước kia, thời gian thăm khám và chờ kết quả từ 1 - 3 giờ thì nay giảm chỉ còn một nửa. Các đơn vị đã ứng dụng hệ thống quản lý bệnh viện thông minh, liên thông kết quả xét nghiệm, lưu trữ thông tin, hội chẩn trực tuyến... Cùng với đó là đầu tư, nâng cấp hạ tầng công nghệ thông tin và hệ thống máy móc hiện đại như máy chụp cắt lớp vi tính, máy xét nghiệm tự động... trị giá hàng tỷ đồng.
Ngành y tế huyện Hưng Hà cũng đang từng bước triển khai bệnh án điện tử, tiến tới không dùng hồ sơ bệnh án giấy, thanh toán không dùng tiền mặt, hướng tới sự hài lòng của người dân.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...