Cùng với y tế công lập, hệ thống y tế tư nhân trên địa bàn tỉnh ngày càng phát triển, góp phần nâng cao chất lượng khám, điều trị, chăm sóc sức khỏe nhân dân. Sự ra đời của nhiều cơ sở y dược tư nhân còn giảm gánh nặng, giảm quá tải cho các đơn vị công lập, thêm cơ hội lựa chọn nơi khám, điều trị cho người bệnh.
Nếu như trước đây, hệ thống y tế tư nhân thường tập trung ở thành phố Thái Bình, thì nay các bệnh viện, phòng khám đã mở rộng ra cả 8/8 huyện thành phố. Ngoài cơ sở khám chữa bệnh còn có sự xuất hiện của các phòng tiêm chủng tư nhân.
Theo thống kê, toàn tỉnh có hơn 440 cơ sở hành nghề y tư nhân, trong đó 9 bệnh viện, 15 phòng khám đa khoa, 280 phòng khám chuyên khoa, 95 phòng chẩn trị y học cổ truyền. Bên cạnh đó, ở lĩnh vực dược, số lượng các cơ sở sản xuất, kinh doanh, bán lẻ thuốc tư nhân cũng tăng, phát triển đến tận từng xã, phường, thị trấn, bảo đảm việc tiếp cận thuốc của người dân khi có nhu cầu, để bảo vệ, chăm sóc sức khỏe và điều trị bệnh.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...