Từ đầu năm 2023 đến nay, trên địa bàn huyện Đông Hưng ghi nhận 39 ca mắc sốt xuất huyết, tăng 21 ca so với cùng kỳ, trong đó có 4 ca nội sinh. Riêng từ đầu tháng 9 đến nay ghi nhận 11 ca.
Đa phần bệnh nhân vào bệnh viện trong tình trạng sốt cao liên tục, không đáp ứng với thuốc hạ sốt, một số trường hợp còn chảy máu chân răng, xuất huyết dưới da. Toàn huyện chưa có ca bệnh nặng, nguy kịch.
Ngay sau khi nhận được thông tin về các ca mắc sốt xuất huyết, Trung tâm Y tế huyện, trạm y tế các xã có ca mắc đã cử cán bộ xuống gia đình bệnh nhân và các hộ xung quanh bán kính 200m để điều tra dịch tễ, tư vấn chăm sóc sức khỏe, hướng dẫn tổng vệ sinh và phun thuốc diệt côn trùng, đồng thời cùng chính quyền địa phương triển khai các hoạt động phòng chống dịch trên diện rộng.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...