Điều kiện vệ sinh kém làm tăng nguy cơ suy dinh dưỡng trong 1.000 ngày đầu đời của trẻ, hạn chế sự phát triển thể chất, hệ miễn dịch. Có tới trên 60% trường hợp suy dinh dưỡng bắt nguồn từ thiếu vệ sinh.
Nghiên cứu cũng chỉ ra 88% số trường hợp tử vong do tiêu chảy ở trẻ em liên quan đến tình trạng vệ sinh kém. Tình trạng này còn góp phần làm gia tăng các bệnh như tay chân miệng, bệnh ngoài da, giun sán… Đây cũng là nguyên nhân gây suy dinh dưỡng thể thấp còi, ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao, khả năng học tập của trẻ. Các trường hợp mắc và tử vong do những bệnh này đều có thể ngăn ngừa được thông qua hành động đơn giản là rửa tay với xà phòng. Đảm bảo môi trường sống trong lành, sạch sẽ cũng là yếu tố quan trọng đảm bảo sức khoẻ của trẻ em.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...