Sáng ngày 02/4, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Trần Lãm (Thành phố Thái Bình) tổ chức Lễ khánh thành và bàn giao nhà Đại đoàn kết cho gia đình bà Nguyễn Thị Thúy Kiều, tổ 17 - hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Gia đình bà Nguyễn Thị Thúy Kiều, tổ 17 thuộc diện hộ nghèo của phường Trần Lãm, (Thành phố Thái Bình). Chồng bà Kiều bị khuyết tật câm điếc, bản thân bà Kiều thường xuyên đau ốm, không có việc làm ổn định. Căn nhà gia đình bà đang ở đã xuống cấp, hư hỏng nặng, không an toàn trong mùa mưa bão.
![]() | ![]() |
Trước hoàn cảnh khó khăn trên, Ủy ban MTTQ Việt Nam Thành phố đã hỗ trợ kinh phí 30 triệu đồng, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Trần Lãm hỗ trợ 10 triệu đồng để xây nhà cho gia đình bà Kiều. Sau hơn gần 4 tháng thi công, ngôi nhà Đại đoàn kết có mái bằng kiên cố, với diện tích gần 70m2, với tổng kinh phí xây dựng trên 300 triệu đồng đã hoàn thành và bàn giao cho gia đình bà Kiều.
Tại buổi lễ khánh thành bàn giao nhà Đại đoàn kết, đại diện các ban, ngành, đoàn thể của Thành phố, của phường và tổ dân phố đã tặng cho gia đình nhiều phần quà thiết thực, giúp bà Kiều ổn định cuộc sống, vươn lên thoát nghèo.
Đài TT- TH Thành phố
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...