Năm 2024 là năm thứ 2 Hội Chữ thập đỏ tỉnh Thái Bình thực hiện phong trào “Tết Nhân ái”, huy động và kết nối rộng rãi sự tham gia, đóng góp của cộng đồng để trợ giúp về cả vật chất lẫn tinh thần cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn. Tết Giáp Thìn 2024, đã có 25 nghìn suất quà được các cấp hội trao đến tận tay những người cần giúp đỡ.
Các hoạt động Tết Nhân ái được thiết kế đảm bảo nguyên tắc: tôn trọng nhân phẩm, quyền tham gia, quyết định của người hưởng lợi; tôn trọng tập quán văn hóa và truyền thống của người dân địa phương; phát huy mạng lưới hỗ trợ tại cộng đồng. Bên cạnh việc trao quà, Hội Chữ thập đỏ các cấp còn tổ chức nhiều chương trình chợ Tết nhân đạo, các hoạt động vui Tết cho người có hoàn cảnh khó khăn. Phong trào triển khai thành công, tạo sức lan tỏa sâu rộng, trở thành nét đẹp của lòng nhân ái. Các cấp hội đang tiếp tục bước vào năm mới với quyết tâm ngày càng nhiều người có hoàn cảnh khó khăn được trợ giúp, không để ai bị bỏ lại phía sau.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...