Với mong muốn không có học sinh nào vì hoàn cảnh khó khăn mà không được vui xuân, đón tết, nhiều công ty, đơn vị trên địa bàn tỉnh đang dành tặng các em những phần quà ý nghĩa. Mới đây, Công ty cổ phần quốc tế Bảo Hưng vừa đến thăm, tặng quà em Phạm Quang Đạt, thôn Vô Thái, xã Dũng Nghĩa, huyện Vũ Thư – học sinh được kêu gọi giúp đỡ trong chương trình Tiếp sức đến trường phát trên sóng TBTV.
Công ty cổ phần quốc tế Bảo Hưng thăm, tặng quà em Phạm Quang Đạt, thôn Vô Thái, xã Dũng Nghĩa, huyện Vũ Thư
Sinh ra không biết mặt cha. Còn mẹ thì tuổi cao, sức khỏe yếu. Cuộc sống của Đạt cứ chật vật từng ngày. Phần quà Tết gồm 5 triệu đồng tiền mặt, 1 chiếc ti vi trị giá 5 triệu đồng và bánh kẹo cùng nhiều đồ dùng thiết yếu khác được công ty cổ phần quốc tế Bảo Hưng trao tặng, đang tiếp thêm niềm tin và động lực giúp em tiếp tục vươn lên trong học tập và cuộc sống, mang đến cho em một cái Tết ấm áp hơn. Mong rằng từ sự lan toả của chương trình Tiếp sức đến trường, sẽ có thêm những học sinh như Đạt được giúp đỡ, ngày càng nhiều tấm lòng hảo tâm cùng đồng hành giúp con đường đến trường của học sinh nghèo bớt khó khăn.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...