Thực hiện chương trình “Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc Da cam/dioxin”, Hội Chữ thập đỏ huyện Kiến Xương ( Thái Bình) cùng với các nhà hảo tâm đã tổ chức tặng quà cho các hộ nghèo và nạn nhân nhiễm chất độc da cam/ dioxin trong huyện.
Trao quà cho người nghèo và các nạn nhân bị nhiễm chất độc da cam/ dioxin tiêu biểu của các xã, thị trấn tại Kiến Xương.
Tại buổi lễ, Hội Chữ thập đỏ huyện Kiến Xương cùng với các nhà tài trợ đã trao 215 suất quà, mỗi suất trị giá 300.000 đồng ( bao gồm tiền mặt và hiện vật). Các suất quà đã được trao tận tay người nghèo và các nạn nhân bị nhiễm chất độc da cam/ dioxin của 37 xã, thị trấn của huyện Kiến Xương.
Đây là việc làm có ý nghĩa thiết thực của Hội Chữ thập đỏ và các nhà hảo tâm trong huyện Kiến Xương. Thông qua hoạt động trên đã góp phần nhỏ chăm lo, giúp người nghèo và các nạn nhân nhiễm chất độc da cam/dioxin đón Tết vui vẻ, đầm ấm và trọn vẹn hơn.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...