Chiều 22/6, Đoàn Giám sát 753 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình do đồng chí Phạm Đồng Thụy - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy làm trưởng đoàn có buổi làm việc với Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh thông qua kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện Nghị quyết Đại hội toàn quốc lần thứ XIII của Đảng và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020-2025 đối với Ban Thường vụ Đảng ủy và đồng chí Bí thư Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh.
Đoàn Giám sát của Ban Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình thông qua kết quả giám sát đối với Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng đoàn công tác đánh giá cao sự chuẩn bị, phối hợp của Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh để đoàn hoàn thành chương trình giám sát theo kế hoạch đề ra. Đồng chí cơ bản thống nhất với nội dung báo cáo kết quả giám sát; đề nghị Ban Thường vụ Đảng ủy và đồng chí Bí thư Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh phát huy kết quả đạt được, tăng cường sự đoàn kết, thống nhất, khắc phục tồn tại, hạn chế.
Đồng chí Phạm Đồng Thụy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy phát biểu tại buổi làm việc
Tiếp tục quán triệt sâu sắc các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp; rà soát, xem xét, điều chỉnh, bổ sung chương trình hành động thực hiện các nghị quyết sát với chỉ đạo của Tỉnh uỷ, phù hợp với tình hình thực tế của khối, phấn đấu thực hiện thắng lợi các mục tiêu nghị quyết đại hội Đảng các cấp đề ra. Đẩy mạnh cải cách hành chính; thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở; chỉ đạo đồng bộ giải pháp thực hiện nhiệm vụ chính trị, công tác xây dựng Đảng, xây dựng cơ quan, đoàn thể vững mạnh. Tăng cường nắm tình hình, nâng cao chất lượng, hiệu quả, hiệu lực công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật Đảng; kịp thời chỉ đạo xử lý, giải quyết dứt điểm các vấn đề bức xúc nảy sinh, có tính chất phức tạp, nhạy cảm ngay tại chi bộ, cơ quan, đơn vị.
Duy Huy
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...