Liên ngành Sở Y tế, Hội Chữ thập đỏ, Tỉnh đoàn và Hội Liên hiệp thanh niên tỉnh phối hợp tổ chức Ngày hội thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng năm 2016.
Ngày hội thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác tại một số xã khu Nam, huyện Tiền Hải
Ngày hội được triển khai tại đồng loạt các địa phương trong tỉnh với 10 điểm khám bệnh, tư vấn sức khỏe, cấp phát thuốc miễn phí. Tại mỗi điểm có từ 150 – 200 người nghèo, người già neo đơn được khám sàng lọc các bệnh nội, ngoại khoa, tư vấn về các bệnh dễ gặp phải như: cao huyết áp, bệnh tai mũi họng, mắt, các bệnh về tim mạch,...
Khám chữa bệnh cho người cao tuổi
và tặng quà cho gia đình chính sách
Đại diện Ban chỉ đạo liên ngành cũng đến thăm và tặng quà cho 150 gia đình chính sách, hộ nghèo, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Mỗi suất quà trị giá 300.000đ. Ngày hội thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác đã thể hiện tinh thần xung kích, tình nguyện, đóng góp tri thức, công sức của tuổi trẻ ngành y tế trong sự nghiệp bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân, với phương châm: Ở đâu có thầy thuốc trẻ, ở đó có hoạt động tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...