Trung tâm Khuyến công – Tư vấn Phát triển Công nghiệp ( Sở Công thương Thái Bình) tổ chức tập huấn vận hành, bảo dưỡng, sửa chữa máy cơ khí nông nghiệp cho người lao động xã Vũ Lạc, thành phố Thái Bình.
Qua 7 ngày tập huấn, 35 nông dân là chủ máy sản xuất nông nghiệp của xã được giảng viên Trường Đại học Thái Bình giới thiệu một số loại máy cơ giới phục vụ sản xuất nông nghiệp, kỹ thuật vận hành an toàn, cách bảo trì, bảo dưỡng và cách khắc phục sự cố động cơ của các loại máy như: Máy bơm nước, máy làm đất, máy kéo, máy gặt đập liên hợp và máy chế biến lương thực.
Sau khi học lý thuyết, các học viên được thực hành, vận dụng sữa chữa trực tiếp trên các loại máy bị hỏng và được thay thế miễn phí một số linh kiện phụ tùng.
Học viên học thực hành.
Khoá tập huấn nhằm trang bị cho người lao động nâng cao kiến thức và các kỹ năng sử dụng, vận hành, bảo dưỡng sữa chữa một cách an toàn và thành thạo một số hư hỏng thường gặp khi vận hành các loại máy phục vụ sản xuất nông nghiệp.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...