Trong 2 ngày 26 và 27-4, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh mở lớp tập huấn cho 148 nữ ứng cử viên huyện Tiền Hải lần đầu tham gia hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2016-2021.
Nữ ứng cử viên được cán bộ Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh giới thiệu chuyên đề về Quốc hội, HĐND các cấp.
Tham gia lớp tập huấn, nữ ứng cử viên được cán bộ Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh giới thiệu chuyên đề về Quốc hội, HĐND các cấp; tiêu chuẩn, nhiệm vụ, quyền hạn của đại biểu HĐND; các bước trong quá trình vận động bầu cử của các ứng cử viên; nghiên cứu thu thập thông tin về cử tri; viết chương trình hành động; kỹ năng trình bày chương trình hành động tại hội nghị tiếp xúc cử tri.
Sau hiệp thương lần 3, tỷ lệ nữ ứng cử viên đại biểu HĐND huyện Tiền Hải 40,57%, cấp xã 37%, có 450 nữ ứng cử viên lần đầu tham gia HĐND các cấp. Sau lớp tập huấn của Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Tiền Hải mở tập huấn cho 100% nữ ứng cử viên lần đầu tham gia HĐND các cấp, góp phần để cuộc bầu cử quốc hội HĐND các cấp tại Tiền Hải diễn ra an toàn đúng luật.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...