Chiều 5-4, Đài PT&TH Thái Bình tổ chức thi tuyển biên tập viên (BTV) dẫn chương trình truyền hình.
Thí sinh tham gia vòng đọc tin trong nước và quốc tế
Tham dự cuộc thi BTV dẫn chương trình truyền hình có 43 thí sinh. Trong đó có 5 thí sinh Nam, 38 thí sinh nữ. 100% thí sinh tham dự thi tuyển có trình độ Đại học, cử nhân. Các thí sinh dự thi sẽ trải qua 3 vòng thi, gồm: Vòng 1, các thí sinh tự giới thiệu bản thân, mục tiêu nghề nghiệp, sở thích, đọc 2 tin trong nước và quốc tế. Vòng 2, thí sinh sẽ thi viết tin, lên hình thể hiện tác phẩm, thi hùng biện về chủ đề quê hương đất nước, trả lời câu hỏi của ban giám khảo. Vòng 3, thí sinh nghe khách mời nói về hoạt động của đơn vị, sau đó thí sinh dẫn hiện trường và phỏng vấn khách mời, xem clip chương trình, bình luận và dẫn chương trình tại trường quay.
Qua các phần thi diễn ra chiều 5-4, đa số các thí sinh thể hiện khá tốt các kỹ năng, năng khiếu trong công tác phát thanh, dẫn chương trình truyền hình. Cuộc thi tuyển BTV dẫn chương trình truyền hình sẽ diễn ra trong 2 ngày 5-6/4/2016.
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...