Đến nay, huyện Kiến Xương đã được UBND tỉnh Thái Bình phê duyệt hơn 100.000 tấn xi măng hỗ trợ các địa phương xây dựng các công trình, kết cấu hạ tầng nông thôn mới.
Sử dụng xi măng hỗ trợ của UBND tỉnh để xây dựng kết cấu hạ tầng nông thôn mới tại huyện Kiến Xương
Huyện Kiến Xương đẩy mạnh việc tiếp nhận xi măng, phục vụ công cuộc xây dựng NTM ở các địa phương. Toàn huyện đã cứng hóa được gần 800 km đường giao thông các loại, hơn 150 km kênh mương cấp I loại 3, xây dựng 105 trạm bơm, 70 trường học, 130 nhà văn hóa, 20 trạm y tế cùng gần 30 khu xử lý rác thải.
Hiện tại, các địa phương trong huyện Kiến Xương đang huy động nguồn nội lực cùng các nguồn vốn khác và sự hỗ trợ xi măng của tỉnh để hoàn thành các công trình trong xây dựng nông thôn mới.
Phạm Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...