Ngày 5-5, đồng chí Cao Thị Hải – Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng Đoàn công tác tới thăm quan học hỏi kinh nghiệm tổ chức quản lý khám chữa bệnh tại các bệnh viện trên địa bàn tỉnh Quảng Ninh.
Đoàn đã tới tham quan mô hình tổ chức quản lý khám chữa bệnh, đặc biệt, công tác xã hội hóa khám chữa bệnh tại Bệnh viện Sản – Nhi và Bệnh viện Đa khoa Bãi Cháy ( tỉnh Quảng Ninh); thăm quan cơ sở vật chất, trang thiết bị và hệ thống quản lý bệnh viện, đặc biệt là các khu khám bệnh theo yêu cầu, khu phòng bệnh theo yêu cầu với cơ sở vật chất hiện đại, đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh của nhân dân.
Đồng chí Cao Thị Hải – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình đánh giá cao việc đầu tư và triển khai mô hình xã hội hóa công tác khám chữa bệnh tại tỉnh Quảng Ninh. Đồng thời nhấn mạnh, đây là những mô hình mà tỉnh Thái Bình đang nghiên cứu và sẽ triển khai áp dụng trong thời gian tới.
Khánh Giang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...