UBND huyện Vũ Thư, tỉnh Thái Bình tổ chức khai mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng - an ninh cho 220 học viên là đại biểu HĐND xã, thị trấn, cán bộ quân đội (đối tượng 4).
Trong 2 ngày ( 12 -13/8), các học viên sẽ được học tập 5 chuyên đề: Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội của nước ta năm 2014; tìm hiểu về lực lượng phòng không - không quân một số nước trong khu vực, lực lượng phòng không không quân Việt Nam, Chiến lược quân sự, quốc phòng của các nước Châu Á - Thái Bình Dương liên quan đến quốc phòng an ninh của Việt Nam; tình hình kinh tế - xã hội của đất nước năm 2014, những chủ trương, giải pháp cơ bản về phát triển kinh tế - xã hội năm 2015. Các học viên được học tập kiến thức trên lớp kết hợp với viết bài thu hoạch.
Thông qua lớp bồi dưỡng, các học viên sẽ nắm bắt, vận dụng kiến thức vào thực hiện nhiệm vụ quốc phòng, quân sự, an ninh theo chức trách được giao, góp phần xây dựng cơ sở vững mạnh toàn diện, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội.
CTV Thanh Vân
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...