Quý 1 năm 2024, tổng giá trị sản xuất của huyện Đông Hưng đạt trên 5.100 tỷ đồng, tăng trên 5,6% so với cùng kỳ năm 2023.
Trong đó sản xuất nông, thuỷ sản đạt trên 920 tỷ đồng; công nghiệp-xây dựng trên 3.200 tỷ đồng; thương mại-dịch vụ đạt gần 900 tỷ đồng. Nhằm phấn đấu tổng giá trị sản xuất 6 tháng đầu năm đạt trên 10.000 tỷ đồng, thời gian tới, huyện Đông Hưng tập trung chỉ đạo các địa phương chăm sóc, bảo vệ lúa xuân; mở rộng diện tích cây màu hè; phòng chống dịch bệnh trên đàn gia súc-gia cầm.
![]() | ![]() |
Cùng với đó tiến hành quyết liệt công tác giải phóng mặt bằng thực hiện các dự án trọng điểm; đẩy nhanh tiến độ đấu giá quyền sử dụng đất. Và tăng cường kêu gọi, thu hút đầu tư vào các Cụm công nghiệp trên địa bàn huyện.
Đài TT-TH Đông Hưng
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...