Sáng ngày 09/4, Trung tâm văn hóa thể thao huyện Đông Hưng tổ chức giao lưu văn hóa đọc tại trường tiểu học Đông Xá.
Với chủ đề “Đọc Sách – Hoàn thiện nhân cách” Tham gia giao lưu văn hóa đọc có 395 cán bộ giáo viên và học sinh của 12 lớp trường tiểu học Đông Xá huyện Đông Hưng được tìn hiểu về mục đích ý nghĩa và lợi ích của việc đọc sách được hướng dẫn cách đọc sách hiệu quả thông qua các nhóm hoặc các câu lạc bộ. Sau khi đọc xong cần chia sẻ trao đổi giữa các nhóm với nhau nhằm tạo ra phong trào đọc sách rộng khắp. Việc đọc sách giúp các em học sinh hiểu được giá trị của lòng biết ơn,có trách nhiệm với cuộc sống của chính bản thân mình.
Thông qua việc đọc sách, khẳng định vị trí, vai trò và tầm quan trọng của sách đối với việc nâng cao kiến thức, kỹ năng, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người; đồng thời, khuyến khích và phát triển văn hóa đọc trong cộng đồng, góp phần xây dựng một xã hội học tập./.
Đài truyền thanh truyền hình Đông Hưng
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...