Bám sát nhiệm vụ năm học, đề ra nhiều giải pháp thiết thực, hiệu quả, những năm qua, chất lượng giáo dục huyện Thái Thuỵ không ngừng được nâng lên, đặc biệt là chất lượng giáo dục mũi nhọn với nhiều năm liên tục nằm trong top đầu toàn tỉnh về kết quả bồi dưỡng học sinh giỏi.
Một trong những giải pháp để nâng cao chất lượng giáo dục mũi nhọn là sự quan tâm, huy động các nguồn lực xây dựng cơ sở vật chất, đổi mới mạnh mẽ công tác quản lý, phương pháp dạy học cũng như nâng cao chất lượng đội ngũ nhà giáo. Công tác bồi dưỡng học sinh giỏi trở thành nề nếp, có chiều sâu và được các nhà trường quan tâm toàn diện. Tại kỳ thi chọn HSG cấp tỉnh lớp 9, huyện Thái Thụy có 65 học sinh đạt giải. Đặc biệt, trong đợt khảo sát năng lực học sinh cấp THCS, toàn huyện có trên 1.200 học sinh được công nhận đạt thành tích tiêu biểu, tỷ lệ gần 78%.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...