Với trên 2 triệu lượt khám bệnh tại các cơ sở y tế hàng năm, trong năm 2024, ngành y tế Thái Bình đang tiếp tục tăng cường phát triển kỹ thuật chuyên sâu với mục đích tạo điều kiện cho người bệnh tiếp cận dịch vụ y tế có chất lượng ở nơi gần nhất, giảm áp lực tài chính cho bệnh nhân và gia đình.
Các bệnh viện bám sát bộ tiêu chí chất lượng do Bộ Y tế ban hành để xác định những vấn đề ưu tiên cải tiến, nhằm nâng cao chất lượng khám chữa bệnh toàn diện, hiệu quả. Tranh thủ tiếp nhận chuyển giao kỹ thuật của bệnh viện tuyến trung ương thông qua Đề án Bệnh viện vệ tinh. Ngành y tế Thái Bình cũng đang tiếp tục triển khai khám chữa bệnh từ xa, nhân rộng mô hình bệnh án điện tử, bệnh viện thông minh và xây dựng nền tảng số hóa kiểm soát, quản lý, cảnh báo, phát hiện sớm dịch bệnh. Cùng với đó là nâng cao hiệu quả hoạt động của y tế cơ sở, thực hiện quản lý sức khoẻ người dân tại gia đình và cộng đồng. Sớm hoàn thành mục tiêu mọi người dân đều được theo dõi, quản lý sức khoẻ toàn diện.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...