Nhân dịp kỷ niệm 44 năm Ngày nạn nhân chất độc da cam/ Điôxin, tối ngày 12- 8, nhiều tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh Thái Bình đã đến trao quà và tiền cho đại diện của Hội Nạn nhân chất độc da cam/ Điôxin tỉnh cùng các cháu là nạn nhân da cam đang học và làm việc tại đây.
Các tổ chức, cá nhân, nhà hảo tâm trao quà và tiền cho đại diện của Hội Nạn nhân chất độc da cam/ Điôxin tỉnh
Tại buổi lễ, đại diện Trung tâm tổ chức thăm chiến trường xưa Bộ đội Trường Sơn – Quân tình nguyện Viêt – Lào, Công ty TNHH H&T (xã Hồng Châu, huyện Đông Hưng), Nhà tài trợ Ngô Hồng Nhung đã trao tiền ủng hộ nạn nhân chất độc da cam/ Điôxin tỉnh. Tổng số tiền 25 triệu đồng.
Cũng trong buổi lễ, các nhà tài trợ và lãnh đạo Hội đã trao 35 suất quà (mỗi suất trị giá 300.000 đồng) cho các cháu khuyết tật nhiễm chất độc da cam/ Điôxin đang học và làm việc tại Hội Nạn nhân chất độc da cam/Điôxin tỉnh. Số tiền tuy không lớn nhưng cũng góp phần xoa dịu bớt nỗi đau da cam cho các nạn nhân.
Thanh Giang
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...