Chiều 09/4, HĐND huyện Quỳnh Phụ tổ chức kì họp giải quyết công việc phát sinh đột xuất, xem xét, quyết định một số nội dung quan trọng.
Trong đó, HĐND huyện Quỳnh Phụ xem xét, thảo luận, quyết nghị một số tờ trình quan trọng liên quan đến: đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã; chủ trương đầu tư một số dự án trên địa bàn huyện; điều chỉnh, bổ sung, phân bổ kế hoạch vốn đầu tư công năm 2024 và một số nội dung về công tác cán bộ.
HĐND huyện cũng cho ý kiến vào báo cáo thẩm tra các tờ trình và dự thảo Nghị quyết của Ban pháp chế và Ban Kinh tế - xã hội, HĐND huyện. Các nghị quyết được HĐND huyện thông qua tại kỳ họp là cơ sở pháp lý quan trọng để huyện triển khai các nhiệm vụ, giải pháp thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn./.
Văn Ngọc
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...