Chiều ngày 13/1, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Bình do đồng chí Nguyễn Văn Huy - Phó trưởng đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách tỉnh tới thăm, trao quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của phường Hoàng Diệu, thành phố Thái Bình và xã Hòa Bình, huyện Kiến Xương.
Đồng chí Phó trưởng đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách tỉnh đã trao 250 suất quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, hoàn cảnh đặc biệt khó khăn của phường Hoàng Diệu và xã Hòa Bình, trị giá 125 triệu đồng.
Đồng chí Phó trưởng đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách tỉnh ân cần thăm hỏi sức khỏe các gia đình; chúc các gia đình vui xuân đón tết bình an, đầm ấm, hạnh phúc; thực hiện tốt các chủ trương, chính sách pháp luật của Đảng và Nhà nước, hăng hái thi đua lao động sản xuất, phát triển kinh tế, xã hội. Đồng thời, yêu cầu cấp ủy, chính quyền địa phương thường xuyên quan tâm, tạo điều kiện để các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn phát triển kinh tế, vươn lên trong cuộc sống.
Duy Huy
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...