Chiều 23/3, đồng chí Ngô Thị Kim Hoàn - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh ủy khi kiểm tra công tác chuẩn bị bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 tại Thành phố Thái Bình. Đồng chí Hoàng Văn Thành - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Thành phố Thái Bình dự buổi làm việc.
Đồng chí Chủ nhiệm Uỷ ban kiểm tra Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao công tác chuẩn bị cho bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 của Thành phố. Nhìn chung các triển khai thực hiện bài bản, chặt chẽ, đúng quy trình các bước theo luật định. Đồng chí đề nghị Thành phố cần tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm và quyền lợi của cử tri.
Tập trung giải quyết tốt các vụ việc phức tạp kéo dài, đơn thư khiếu nại ngay từ cơ sở, đặc biệt là những vấn đề có liên quan đến bầu cử theo thẩm quyền. Chỉ đạo thực hiện bước 4 quy trình hiệp thương, tăng cường giám sát việc lấy ý kiến, tín nhiệm đối với người ứng cử đại biểu HĐND các cấp ở nơi công tác, nơi cư trú theo quy định đảm bảo về số lượng, cơ cấu, thành phần được phân bổ.
Đồng chí Ngô Thị Kim Hoàn - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh ủy Thái Bình
Tổ chức tốt các hội nghị cử tri đảm bảo đúng thành phần. Kiểm tra, rà soát công tác chuẩn bị về địa điểm bỏ phiếu, hòm phiếu, con dấu và các phương tiện phục vụ bầu cử, việc thành lập tổ bầu cử, lập, niêm yết danh sách cử tri và các phương án phòng chống dịch Covid -19. Có kế hoạch tổ chức tập huấn nghiệp vụ cho các tổ phụ trách bầu cử theo đúng quy định.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...