Song song với việc triển khai thi trắc nghiệm “Tìm hiểu về Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX”, các trường Trung học phổ thông trên huyện Tiền Hải tổ chức hoạt động tìm hiểu về bầu cử Quốc hội tới học sinh.
Buổi học tìm hiểu về bầu cử Quốc hội tại trường Trung học phổ thông Hoàng Văn Thái
Tại trường Trung học phổ thông Hoàng Văn Thái, các em học sinh lớp 12 trong lần đầu tiên tham gia bầu cử được xem bộ phim tư liệu về lịch sử Quốc hội Việt Nam. Các em học sinh không chỉ được biết thêm kiến thức. Mà thông qua hoạt động chính là cách để bồi dưỡng tinh thần, trách nhiệm của người trẻ trong việc thực hiện nghĩa vụ của mình để lựa chọn những đại biểu dân cử ưu tú.
Cuộc thi trắc nghiệm “Tìm hiểu về Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX” của đoàn viên thanh niên
Cùng với đó, trong dịp này các nhà trường, đặc biệt các học sinh tham gia tích cực vào cuộc thi trắc nghiệm trên internet “Tìm hiểu Nghị quyết Đại hội Đại biểu Đảng bộ tỉnh Thái Bình lần thứ XX”, 100% cán bộ giáo viên, học sinh sẽ đều tham gia cuộc thi.
Thế Công
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...