Tại hội trường UBND xã Chương Dương, đại biểu HĐND tỉnh cùng đại biểu HĐND huyện Đông Hưng tiếp xúc với cử tri các xã: Minh Phú, Chương Dương, Trọng Quan; Đông Xuân, Đông Quang, Đông Hoàng và Đông Dương.
Trước thông tin kết quả kỳ họp thứ 4 HĐND tỉnh và huyện, nhìn chung cử tri các xã đều bày tỏ sự vui mừng, phấn khởi và đồng tình với những nhiệm vụ, giải pháp trọng tâm thời gian tới.
Cử tri các xã: Minh Phú, Chương Dương, Trọng Quan; Đông Xuân, Đông Quang, Đông Hoàng và Đông Dương cũng kiến nghị 1 số vấn đề cần quan tâm giải quyết như: việc đẩy nhanh tiến độ xây dựng cơ sở hạ tầng; có cơ chế hỗ trợ nông dân tích tụ ruộng đất và sản xuất nông nghiệp; có biện pháp bình ổn giá vật tư nông nghiệp tạo điều kiện cho nông dân đầu tư sản xuất; xử lý các vấn đề về vệ sinh môi trường, tăng cường kiểm tra hoạt động của các nhà máy nước sạch để cung cấp nước chất lượng, ổn định phục vụ nhân dân khu vực nông thôn; kiểm tra, kiểm soát việc xả thải, hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp Thành An ở thôn Tràng Vinh xã Trọng Quan; công tác cán bộ, việc sắp xếp, bố trí cán bộ cấp xã, chức danh văn phòng Đảng ủy tại xã Minh Phú; công tác khám chữa bệnh bảo hiểm y tế và vật tư y tế; cử tri cũng đề nghị HĐND tỉnh, huyện quan tâm đầu tư cải tạo, nâng cấp hạ tầng giao thông, hạ tầng cơ sở giáo dục đã xuống cấp tại 1 số địa phương; việc đẩy nhanh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, tăng cường công tác đảm bảo ANTT- trật tự ATGT, nhất là tại các địa bàn trọng điểm , các điểm đen về tai nạn giao thông, …
Các đại biểu HĐND tỉnh, huyện đã giải trình một số kiến nghị của cử tri thuộc thẩm quyền. Đồng thời tiếp thu, kiến nghị, đề xuất của cử tri để trình các cấp, ngành, đơn vị liên quan xem xét, giải quyết.
CTV Đài TTTH Đông Hưng
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...