Chiều 22/3, đồng chí Phạm Văn Tuân - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Bình đã kiểm tra công tác chuẩn bị cho bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 tại huyện Tiền Hải.
Đoàn kiểm tra công tác chuẩn bị cho bầu cử tại huyện Tiền Hải
Đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao công tác chuẩn bị cho bầu cử Quốc hội và HĐND các cấp của huyện Tiền Hải, đặc biệt là trong việc triển khai các bước đảm bảo đúng quy trình và đúng luật. Đồng chí Trưởng ban tổ chức Tỉnh ủy đề nghị thời gian tới, huyện Tiền Hải cần tiếp tục rà soát, bám sát các quy định của Luật, căn cứ vào tình hình thực tiễn của huyện để tiến hành các bước tiếp theo đảm bảo đúng quy trình. Chủ động tháo gỡ các khó khăn vướng mắc liên quan đến công tác bầu cử. Tích cực tuyên truyền nâng cao nhận thức cho người dân về ý nghĩa, trách nhiệm, nghĩa vụ và quyền của cử tri trong công tác bầu cử.
Chủ động thống kê, rà soát thực trạng, nắm vững số lượng cử tri, đặc biệt là số di biến động cử tri đi làm ăn xa. Có kế hoạch tập huấn nghiệp vụ công tác bầu cử cho đội ngũ cán bộ làm công tác bầu cử. Quan tâm lựa chọn cơ cấu nhân sự cho các tổ bầu cử đảm bảo đúng quy định. Việc niêm yết danh sách cử tri phải rà soát đảm bảo chính xác, không để xót, thiếu tên cử tri. Lấy ý kiến cử tri nơi cư trú phải dân chủ khách quan, các cấp ủy chính quyền phải chủ động rà soát lại công tác chuẩn bị từ quy trình thủ tục đến công tác chuẩn bị cơ sở vật chất phục vụ cho công tác bầu cử. Lưu ý phương án bầu cử trong tình hình phòng chống dịch bệnh Covid – 19.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...