Sáng 22/5, Ban thường trực Ủy ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnhThái Bình tổ chức họp báo tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2024-2029.
Đến thời điểm này, công tác chuẩn bị cho Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh lần thứ XIX cơ bản hoàn tất về nội dung, nhân sự và các điều kiện khác. Dự kiến Đại hội diễn ra trong hai ngày 13,14/6/2024; Đại hội sẽ tập trung đánh giá kết quả 5 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh lần thứ 18; đề ra phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ mới.
Tại buổi họp báo, đại diện các cơ quan thông tấn báo chí đề nghị Ủy ban MTTQ tỉnh làm rõ thêm một số kết quả đạt được trong nhiệm kỳ qua, một số nhiệm vụ trọng tâm của Mặt trận trong nhiệm kỳ mới để tổ chức tuyên truyền trước, trong và sau Đại hội.
Hồng Hạnh
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...