Lực lượng lao động là thanh niên luôn luôn giữ vị trí to lớn trong các hoạt động sản xuất, đóng góp tích cực vào phát triển kinh tế của mỗi địa phương. Trong 5 năm qua, Hội Liên hiệp thanh niên huyện Hưng Hà đã tư vấn, giới thiệu việc làm cho trên 2.500 thanh niên, giúp hơn 800 người có việc làm ổn định.
Công tác tuyên truyền về nghề nghiệp, việc làm cho thanh niên được triển khai với nhiều hình thức phong phú, thiết thực như: xây dựng các chuyên mục về nghề nghiệp, việc làm trên website và fanpage của Hội Liên hiệp thanh niên huyện. Cùng với đó là thực hiện hiệu quả các đề án, chương trình đào tạo nghề, giải quyết việc làm như: dạy nghề ngắn hạn cho thanh niên nông thôn, thanh niên khuyết tật, hỗ trợ dạy nghề đối với bộ đội xuất ngũ,...
Hội Liên hiệp thanh niên huyện còn phối hợp tổ chức nhiều lớp tập huấn chuyển giao tiến bộ khoa học kỹ thuật giúp thanh niên phát triển nghề bền vững.
Hà My
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...